The Fuyuki - Ngôi nhà tuyết trắng
Quy định của forum Untitl10
Quy định của forum Untitl10

Chào mừng mọi người đến với gia đình Fuyuki. ^^

PortalPublicationsGalleryTrang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Bài gửi sau cùng
Bài gửiNgười gửiThời gian
[AREA] Thảo luận - Trolling Thu Aug 26, 2021 2:47 am
Danh sách các SCP series VI Fri May 21, 2021 3:36 am
Danh sách các SCP series V Fri May 21, 2021 3:34 am
Danh sách các SCP series IV Fri May 21, 2021 3:31 am
Danh sách các SCP series III Fri May 21, 2021 3:26 am
Danh sách các SCP series II Fri May 21, 2021 3:23 am
Danh sách các SCP series I Fri May 21, 2021 3:21 am
Nội quy Box Kinh dị Fri May 21, 2021 3:17 am
Tổng hợp meme Tue Apr 21, 2020 8:43 pm
[BOUNTY QUEST] Mùa 1 Fri Jul 27, 2018 7:36 pm

Quy định của forum

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down
Tác giảThông điệp
Lily Rin

Admin
Bài viết Bài viết : 86
Xèng Xèng : 292
Hoa được tặng Hoa được tặng : 81
Tuổi Tuổi : 25
CLB CLB : ICY

Trưng bày
:
Lily Rin
Bài viết Bài viết : 86
Xèng Xèng : 292
Hoa được tặng Hoa được tặng : 81
Tuổi Tuổi : 25
CLB CLB : ICY
Bài gửiTiêu đề: Quy định của forum Quy định của forum 3405320cmmznm5ewlWed Oct 04, 2017 6:02 pm

Trước hết mình xin nói sơ qua một tí về forum. Đây là forum free, tới code cũng đi mượn từ web khác chứ mình không tự viết code, cho nên, mong các bạn hãy an phận với đồ free. Mình nói thế không có nghĩa là mình không cho phép các bạn góp ý. Mỗi góp ý của các bạn đều là thành phần cấu tạo nên Fuyuki, nhưng với những yêu cầu khá khó khăn như chèn pet, waifu,... có thể thay đổi, làm thanh level, làm thanh tự động hoặc tương tự thì mình không làm được.

[You must be registered and logged in to see this image.]

1/ Quy định chung:

• Tôn trọng các thành viên khác. Nghiêm cấm hành vi coi thường, lăng mạ, vu khống. Nếu có bất đồng, phải tự mình giải quyết riêng. Khi sự việc nghiêm trọng, trình báo cho admin để xem xét và xử lí.
  • Cấm mọi hành vi thu thập, lưu trữ và phổ biến các thông tin bất hợp pháp, độc hại trên forum. Đặc biệt là ấn phẩm R-18.
  • Nghiêm cấm mọi hành vi phá hoại Diễn Đàn dưới mọi hình thức.
  • Chịu trách nhiệm hoàn toàn trước mọi thông tin đã đưa lên, vui lòng ghi nguồn nếu như là bài lấy từ web khác để tránh gây tranh cãi.
  • Không chửi bậy thẳng thừn như: Đ* m*, Đ*t m* m**, đ*o,... cũng như những hình ảnh, từ ngữ khiêu dâm.
  • Khi có người báo cáo với admin bạn đang spam, admin sẽ xem xét và trừ tiền.
  • Không chấp nhận những hình thức treo thưởng hoặc trao đổi bằng cash, card điện thoại,... tại forum. Các bạn chỉ được giao dịch riêng tư và admin hoàn toàn không chịu trách nhiệm mọi thứ nếu bạn bị lừa đảo!

2/ Quy định về bài viết

• Bài viết phải được đăng đúng chủ đề của box.
  • Không đăng các bài viết giống nhau trên cùng 1 box.
  • Không đăng những bài viết, reply có tính chất nhục mạ, đả kích thành viên khác. Không khuyến khích tạo war trong mọi hình thức.
  • Không trích dẫn quá 3 lần trong bài viết của mình.
  • Bài viết phải có dấu (nếu là tiếng việt) và không được viết hoa toàn bộ.
  • Đối với bài viết dài hoặc chứa nhiều hình ảnh bạn hãy sử dụng tag SPOILER để mọi người tiện theo dõi (khuyến khích)
  • Tài nguyên đã up lên diễn đàn và nhận điểm thì không được quyền xóa bỏ khi không có lý do chính đáng. Nếu member tự tiện xóa bỏ thành quả của mình, trốn tránh trách nhiệm thì bị xem như phá hoại forum. Nặng nhẹ tùy vào tính chất sự việc mà xử.
  • Những topic như "có ai giống em không?", "lập team chơi abcxyz", "có ai chơi abc..." sẽ bị liệt vào danh sách spam và đưa thẳng vào thùng rác.

3/ Quy định về tài sản chung

• Đối với những bài viết sáng tạo, tùy theo yêu thích của cộng đồng mà thưởng thêm nhưng chỉ khoảng 15-20 gold.
  • Tự tiện xóa bài không lí do, tài sản của bạn sẽ bị trừ phân nửa hoặc trừ hết tùy vào mức độ.
  • Mỗi sự kiện, mỗi box có tiền thưởng khác nhau. Miễn trả lời những câu hỏi liên quan đến vấn đề "vì sao bạn ấy được cộng gold nhiều hơn?".
  • Khi BQT vi phạm, đồng nghĩa với việc giáng chức hoặc tài sản bị xóa toàn bộ bao gồm cả đồ mua ở Chợ đen. Cộng gold như các member bình thường.
  • Nếu bạn vi phạm bất cứ nội quy nào trong box, bạn sẽ bị trừ 1/4 số tiền đang có. Cho nên hãy chú ý đọc kỹ nội quy từng box để tránh thất thoát tài sản.
  • Đối với hành vi spam, lần đầu trừ 10 gold cảnh cáo, sau đó gấp 3 lần tính lên. (30 gold, 90 gold,...) Bài đăng sai box trừ 5 gold cảnh cáo, sau đó gấp 2 lần tính lên.

4/ Quy định về chữ ký/avatar

• Đối với avatar, kích thước tối đa là 150x150. Nếu avatar của bạn không up lên được, là do file quá lớn so với file forum cho phép. Vui lòng đổi avatar, không phàn nàn.
  • Đối với chữ ký là kí tự, phải viết có dấu (tiếng Việt). Bạn có thể search unikey trên google, hoàn toàn miễn phí!
  • Nếu là hình ảnh, kích thước 550 x 223.
  • Bạn có thể tự tìm nguồn trên google hoặc dùng avatar có sẵn của forum. Nếu bạn có lòng tốt hoặc dư thừa gold, bạn có thể tìm đến shop design của team Design để làm avatar.

5/ Quy định về hàng tự làm

• Tất cả các sản phẩm các bạn làm ra đều được công nhận cho dù được nhiều người thích hay không. Mức lương của bạn tùy vào chủ team trả cho bạn nếu bạn thuộc team ấy (đã đăng ký tại [You must be registered and logged in to see this link.]).
  • Đối với những sản phẩm chỉ do bản thân làm ra, không thuộc team nào, mức tiền thưởng bạn nhận được khoảng 10-25 gold/sản phẩm. Ở bounty có thể cao hơn, nên hãy cố gắng tham gia bounty nhé!
  • Đối với những hàng ở Chợ đen, mỗi sản phẩm được cộng 70-100 gold/sản phẩm. (phải là ảnh gif) Với bounty design rank, bạn có thể nhận được 200-300 gold/sản phẩm.

6/ Quy định về team (nếu có)

• Leader phải trả lương cho member thuộc team đấy trong khoảng 20-40 gold/sản phẩm. Trong vòng 1 tháng nếu không trả, leader sẽ bị phạt, tái phạm nhiều lần khai trừ khỏi team.
  • Một tháng quy định tối đa 3 sản phẩm. Nếu bạn làm hơn, leader có quyền không trả lương.

7/ Chú thích
- Sản phẩm của các bạn có thể là short Dou, avatar/sign tự làm, tut,...
- Team Design làm việc cho chung forum, không được tính là team riêng.
- Team Icy có tính chất phóng khoáng, mình thích mình làm nên team này... không được trả lương cũng không được nhận thêm lương.
- Để góp ý, vui lòng các bạn vào mục [You must be registered and logged in to see this link.].
- Sẽ tốt hơn nếu team của bạn lưu sản phẩm của mình trên driver. Đối với những bạn lười, mình sẽ cho mượn gmail của mình up lên lưu trữ. Cứ việc nói nếu bạn cần.
- Ở chuyên mục game là review game, chứ không phải để các bạn lập team chơi game. Xin chú ý!

[You must be registered and logged in to see this image.]

Huy hiệuHình ảnhTên gọiBoxMô tảĐã trao cho
[You must be registered and logged in to see this image.]Bước chân đầu tiên.---Đạt 100 bài viết, bước đầu cống hiến cho forum.---
Có đóng góp.---Đạt 200 bài viết, cám ơn vì những gì đã đóng góp.---
Tiến gần.---Đạt 500 bài viết, đã gần bước đến ngưỡng huyền thoại.---
Huyền thoại.---Đạt 1000 bài viết, huyền thoại của huyền thoại.---
Chữ ký của Lily Rin

Quy định của forum

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang
Trang 1 trong tổng số 1 trang